Binciken Immuno-phenotyping wani gwaji ne na yau da kullun da aka yi a cikin filayen bincike masu alaƙa da tantanin halitta don tantance cututtuka daban-daban (cututtukan autoimmune, cututtukan rashin ƙarfi, ganewar tumor, hemostasis, cututtukan rashin lafiyan, da ƙari mai yawa) da ilimin cututtukan cututtuka.Hakanan ana amfani dashi don gwada ingancin tantanin halitta a cikin binciken cututtukan ƙwayoyin cuta daban-daban.Sitometry mai gudana da microscope na fluorescence sune hanyoyin bincike na yau da kullun a cikin cibiyoyin bincike na cututtukan ƙwayoyin sel da ake amfani da su don immuno-phenotyping.Amma waɗannan hanyoyin bincike na iya ko dai samar da hotuna ko jerin bayanai, kawai, waɗanda ƙila ba za su cika ƙaƙƙarfan buƙatun amincewar hukumomin gudanarwa ba.
Mi Dominici el, Cytotherapy (2006) Vol.8, Na 4, 315-317
Gano Immuno-phenotype na AdMSCs
Immunophenotype na AdMSCs an ƙaddara ta Countstar FL, AdMSCs an haɗa su da antibody daban-daban (CD29, CD34, CD45, CD56, CD73, CD105, da HLADR).An ƙirƙiri hanyar aikace-aikacen launi na sigina ta saita tashar Green zuwa hoton PE fluorescence, da fili mai haske.An yi amfani da sashin tunani na hoto mai haske azaman abin rufe fuska don samfurin siginar walƙiya ta PE.An nuna sakamakon CD105 (Hoto 1).
Hoto 1 Gane Immuno-phenotype na AdMSCs.A. Filin Haske da Hoton Fitilar AdMSCs;B. CD Alamar Gano na AdMSCs ta Countstar FL
Ikon ingancin MSCs - ingantaccen sakamako ga kowane tantanin halitta guda
Hoto 2 A: Sakamakon Countstar FL an nuna shi a cikin FCS express 5plus, yana nuna ingantaccen adadin CD105, da sel guda ɗaya na tebur.B: Daidaita gating zuwa gefen dama, hotuna na teburin tantanin halitta guda ɗaya suna nuna waɗancan sel waɗanda ke da babban bayanin CD105.C: Daidaita gating zuwa gefen hagu, hotunan tebur guda ɗaya yana nuna waɗancan sel waɗanda ke da ƙarancin magana na CD105.
Canje-canje na Phenotypical yayin sufuri
Hoto 3. A: Ƙididdigar ƙididdige ƙimar ƙimar CD105 a cikin samfurori daban-daban ta FCS express 5 da software.B: Hotuna masu inganci suna ba da ƙarin bayani game da yanayin halitta.C: Ingantattun sakamako ta thumbnails na kowane tantanin halitta, kayan aikin software na FCS sun raba sel zuwa daban-daban